ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫੁਟਬਾਲ: ਫਰਾਂਸ ਵੱਲੋਂ ਜਾਪਾਨ ਫ਼ਤਹਿ

0
480

ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫੁਟਬਾਲ ਅੰਡਰ-17 ਦੇ ਗੁਹਾਟੀ ਅਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਜਾਪਾਨ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਮੈਕਸਿਕੋ, ਹੌਂਡੂਰਸ ਨੇ ਨਿਊ ਕੈਲੇਡੋਨੀਆ ਅਤੇ ਇਰਾਕ ਨੇ ਚਿਲੀ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ।
ਅਮੀਨ ਗੋਇਰੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਗੁਹਾਟੀ ਵਿੱਚ ਗਰੁੱਪ ਈ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਜਾਪਾਨ ਨੂੰ 2-1 ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਨਾਕਆਊਟ ਗੇੜ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਪੱਕੀ ਕੀਤੀ। ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਦਬਦਬਾ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਵੱਲੋਂ ਖ਼ਾਸ ਤੌਰ ’ਤੇ ਗੋਇਰੀ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ 13ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਜਾਪਾਨੀ ਗੋਲ ਕੀਪਰ ਕੋਏਈ ਤਾਨੀ ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਵਿਚਾਲਿਓਂ ਬਾਲ ਕੱਢ ਕੇ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਲੀਡ ਦਿਵਾਈ। ਜਾਪਾਨ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਗੋਲ ਗੁਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਿਹਤਰ ਖੇਡ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਈ ਚੰਗੇ ਮੌਕੇ ਬਣਾਏ। ਕਿਸਮਤ ਨੇ ਜਾਪਾਨ ਦੀ ਟੀਮ ਦਾ ਸਾਥ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਕੀਤੋ ਨਕਾਮੁਰਾ ਦਾ ਸ਼ਾਟ ਗੋਲ ਦੇ ਐਨ ਕੋਲੋਂ ਬਾਹਰ ਲੰਘ ਗਿਆ। ਦੂਜੇ ਬੰਨੇ ਫਰਾਂਸ ਦੇ ਮੈਕਸੇਨ ਕਾਕਰੇਟ ਨੇ ਵੀ ਹਾਫ਼ ਟਾਈਮ ਤੋਂ ਐਨ ਪਹਿਲਾਂ ਗੋਲ ਕਰਨ ਦਾ ਚੰਗਾ ਮੌਕਾ ਗੁਆਇਆ। ਫਰਾਂਸ ਹਾਲਾਂਕਿ ਦੂਜੇ ਹਾਫ਼ ਵਿੱਚ ਫੇਰ ਹਾਵੀ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਲਾਹਾ ਉਸ ਨੂੰ 71ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਜਦ ਗੋਇਰੀ ਨੇ ਯਾਸਿਨ ਆਦਿਲ ਦੇ ਪਾਸ ’ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੋਲ ਕਰ ਕੇ ਟੀਮ ਨੂੰ 2-0 ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਾਪਾਨ ਨੂੰ ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਦੋ ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਪੈਨਲਟੀ ਮਿਲੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਤਾਇਸੀ ਮਿਆਸ਼ੀਰੋ ਨੇ ਗੋਲ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ। ਫਰਾਂਸ ਦੀ ਇਸ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਇਹ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੀ ਜਿੱਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਦੋ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਛੇ ਅੰਕ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਜਿੱਤ ਸਦਕਾ ਉਸ ਨੇ ਨਾਕਆਊਟ ਗੇੜ ਵਿੱਚ ਵੀ ਥਾਂ ਪੱਕੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਫਰਾਂਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਨਿਊ ਕੈਲੇਡੋਨੀਆ ਨੂੰ 7-1 ਨਾਲ ਮਾਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਹੌਂਡੂਰਸ ਨੂੰ 6-1 ਨਾਲ ਹਰਾਉਣ ਵਾਲੇ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਹੁਣ ਦੋ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਅੰਕ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣਾ ਅਗਲਾ ਮੈਚ 14 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਨਿਊ ਕੈਲੇਡੋਨੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਖੇਡੇਗਾ ਜਦਕਿ ਫਰਾਂਸ ਉਸੇ ਦਿਨ ਹੌਂਡੂਰਸ ਨਾਲ ਭਿੜੇਗਾ।

LEAVE A REPLY